Department of Electrical and Computer Engineering

Students Award

Students Award

If you have any question you can ask below or enter what you are looking for!

Award
List of award winners
Advisor
Date
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดานและ
รางวัลนักกีฬาดีเด่นหมากรุกไทย
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวสิริกาญจน์ สุขปานเจริญ
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดานและ
รางวัลนักกีฬาดีเด่นหมากรุกไทย
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวศิริวรรณ สำเภาทอง
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญเงิน จากกีฬาฮับกิโด ประเภทโชว์ โฮชินชุล
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นายนันทพัทธ์ ศรีวัชระ
นายวุฒินันท์ พรรณราย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทอง จากกีฬาฮับกิโด
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวขวัญฤดี เย็นใจเฉื่อย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬาเทควันโด
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวขวัญฤดี เย็นใจเฉื่อย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬายูยิตสู
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวกัลยาณพิมพ์ เม่นแมน
-
21 - 30 มกราคม 2566
World RoboCup Rescue 2023
แชมป์โลกรางวัลชนะเลิศ จากการแข่งขันหุ่นยนต์กู้ภัยโลก
(International Level)
นายภูบดี บุญจริง
9 กรกฏาคม 2566
ได้ผ่านคัดเลือกเข้าร่วมโครงการ
Sakura Exchange Program in Science
(International Level)
นายวชิรวิทย์ บัวเกตุ
ผศ.ดร.วิทวัส ผ่องญาติ
2 พฤศจิกายน 2566
Award
List of award winners
Advisor
Date
รางวัลชนะเลิศ iRAP Armstrong
จากการแข่งขันหุ่นยนต์ขนส่งแบบอัตโนมัติ ประจำปี 2566
(National Level)
นายเสริมชาติ ลีละสกุลมีเกียรติ
26 มกราคม 2567
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดาน
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49
(National)
นางสาวศิริวรรณ สำเภาทอง
นางสาวอ๊อด คนที
-
27 มกราคม - 5 กุมภาพันธ์ 2567
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬายูยิตสู
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49
(National)
นางสาวกัลยาณพิมพ์ เม่นแมน
27 มกราคม - 5 กุมภาพันธ์ 2567
รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1
การแข่งขัน TRRN Railway Challenge 2024
(International Level)
นายสิปปกร โชติพันธ์
นายศิขริณ เวหนรัตน์
นายณฐวัฒน์ ศรีจันทร์
น.ส.นิษฐเนตร์ นาวีรัตนเจริญ
นายนราเทพ หาญศึก
น.ส.อุเบกขา โจไซย่าห์
นายธนากรณ์ โพธิ์ทอง
น.ส.ภคพร มณีพงษ์
นายกฤตพล ผ้าเจริญ
นายศุภเศรษฐ์ ชูสุข
ผศ.ดร.จิรวุฒิ เบญจนราสุทธิ์
รศ.ดร.บัลลังก์ เนียมมณี
26 มกราคม 2567
รางวัลดีมาก กลุ่มที่ 2
วิศวกรรมศาสตร์และการประยุกต์ใช้ในอุตสาหกรรม
จากรางวัลวิทยานิพนธ์ดีเด่น ประจำปีการศึกษา 2565
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
(University Level)
นายบูรณ์พิภพ นภาศิริปกรณ์
รศ.ดร.วิไลพร แซ่ลี้
รศ. ดร.คณบดี ศรีสมบูรณ์
13 มีนาคม 2567
รางวัลชนะเลิศ
การเข้าร่วมแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท
ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567
(National Level)
นายศิวกร ปานบ้านแพ้ว
นายเสริมชาติ ลีละสกุลมีเกียรติ
-
7-9 มิถุนายน 2567
Award
List of award winners
Advisor
Date of Receiving
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดานและ
รางวัลนักกีฬาดีเด่นหมากรุกไทย
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวสิริกาญจน์ สุขปานเจริญ
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดานและ
รางวัลนักกีฬาดีเด่นหมากรุกไทย
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวศิริวรรณ สำเภาทอง
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญเงิน จากกีฬาฮับกิโด ประเภทโชว์ โฮชินชุล
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นายนันทพัทธ์ ศรีวัชระ
นายวุฒินันท์ พรรณราย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทอง จากกีฬาฮับกิโด
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวขวัญฤดี เย็นใจเฉื่อย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬาเทควันโด
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวขวัญฤดี เย็นใจเฉื่อย
-
21 - 30 มกราคม 2566
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬายูยิตสู
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48
(National Level)
นางสาวกัลยาณพิมพ์ เม่นแมน
-
21 - 30 มกราคม 2566
World RoboCup Rescue 2023
แชมป์โลกรางวัลชนะเลิศ จากการแข่งขันหุ่นยนต์กู้ภัยโลก
(International Level)
นายภูบดี บุญจริง
9 กรกฏาคม 2566
ได้ผ่านคัดเลือกเข้าร่วมโครงการ
Sakura Exchange Program in Science
(International Level)
นายวชิรวิทย์ บัวเกตุ
ผศ.ดร.วิทวัส ผ่องญาติ
2 พฤศจิกายน 2566
รางวัลชนะเลิศ iRAP Armstrong
จากการแข่งขันหุ่นยนต์ขนส่งแบบอัตโนมัติ ประจำปี 2566
(National Level)
นายเสริมชาติ ลีละสกุลมีเกียรติ
26 มกราคม 2567
ได้รับเหรียญทองจากกีฬาหมากกระดาน
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49
(National)
นางสาวศิริวรรณ สำเภาทอง
นางสาวอ๊อด คนที
-
27 มกราคม - 5 กุมภาพันธ์ 2567
ได้รับเหรียญทองแดงจากกีฬายูยิตสู
จากการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 49
(National)
นางสาวกัลยาณพิมพ์ เม่นแมน
27 มกราคม - 5 กุมภาพันธ์ 2567
รางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1
การแข่งขัน TRRN Railway Challenge 2024
(International Level)
นายสิปปกร โชติพันธ์
นายศิขริณ เวหนรัตน์
นายณฐวัฒน์ ศรีจันทร์
น.ส.นิษฐเนตร์ นาวีรัตนเจริญ
นายนราเทพ หาญศึก
น.ส.อุเบกขา โจไซย่าห์
นายธนากรณ์ โพธิ์ทอง
น.ส.ภคพร มณีพงษ์
นายกฤตพล ผ้าเจริญ
นายศุภเศรษฐ์ ชูสุข
ผศ.ดร.จิรวุฒิ เบญจนราสุทธิ์
รศ.ดร.บัลลังก์ เนียมมณี
26 มกราคม 2567
รางวัลดีมาก กลุ่มที่ 2
วิศวกรรมศาสตร์และการประยุกต์ใช้ในอุตสาหกรรม
จากรางวัลวิทยานิพนธ์ดีเด่น ประจำปีการศึกษา 2565
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
(University Level)
นายบูรณ์พิภพ นภาศิริปกรณ์
รศ.ดร.วิไลพร แซ่ลี้
รศ. ดร.คณบดี ศรีสมบูรณ์
13 มีนาคม 2567
รางวัลชนะเลิศ
การเข้าร่วมแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท
ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567
(National Level)
นายศิวกร ปานบ้านแพ้ว
นายเสริมชาติ ลีละสกุลมีเกียรติ
-
7-9 มิถุนายน 2567